Mái nhà IT
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn, mong rằng bạn sẽ có những phút giây thật vui vẻ và hạnh phúc!
Hãy đăng ký để là thành viên hoặc đăng nhập để hạn chế vài phiền phức từ quảng cáo và có nhiều quyền lợi hơn trong diễn đàn.
Mái nhà IT
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn, mong rằng bạn sẽ có những phút giây thật vui vẻ và hạnh phúc!
Hãy đăng ký để là thành viên hoặc đăng nhập để hạn chế vài phiền phức từ quảng cáo và có nhiều quyền lợi hơn trong diễn đàn.
Mái nhà IT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Chát với người máy để luyện tiếng Anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Princess
Trung học
Trung học

Điểm : 106
Số lần được cảm ơn : 7

Chát với người máy để luyện tiếng Anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Chát với người máy để luyện tiếng Anh   Chát với người máy để luyện tiếng Anh EmptyFri Sep 03, 2010 9:33 pm

Chào các bác, diễn đàn của chúng ta ngưng hoạt động cũng lâu rồi nhĩ. Chắc do vì các bác bận rộn nhiều quá nên không có nhiều thời gian chăm chút cho nó. Từ bây giờ các bác nhớ ghé thăm nó thường xuyên hơn nhe, sẽ có nhiều điều thú vị hơn trước đấy. Để mở màng cho sự sống lại của diễn đàn. Tui xin post bài này để các bác vừa chat vừa có thể " giải trí" vì những câu hỏi cũng như những câu trả lời rất thú vị từ 2 người máy ảo này.
Xin giới thiệu đôi chút: ở đây tôi có 2 link: www.ai.ijs.si/eliza-cgi-bin/eliza_scipt để chat với Eliza

www.pandorabots.com/pandora/talk?botid=f5d922d97e345aa1 để chat với Alice.
Khi truy cập vào hai địa chỉ trên thì giao diện chat sẽ hiện ra và bạn có thể chat ngay lập tức. Trong khi giao diện trang chat với Eliza rất đơn giản, không có hình nền cũng như quảng cáo thì trang chat với Alice lại có giao diện khá bắt mắt với chân dung một cô gái bên góc trái biết cử động. Alice đã đạt giải Loebner cho phần mềm nhân tạo thông minh nhất năm 2004 nên ngay dưới chân dung cô gái có hình một chiếc Huy chương cùng dòng giới thiệu về nó.

Về trí thông minh thì Eliza thua Alice một bậc, khi chat với Eliza bạn có cảm giác Eliza hơi cứng nhắc, thường lặp lại những câu đã nói, thậm chí hỏi ngược lại bạn nhiều câu khá ngớ ngẩn đại loại như "Does that question interest you?" nghĩa là "Câu hỏi đó có làm thú vị bạn không?" hay "You are sure?" nghĩa là "Bạn có chắc không?". Hãy thử hỏi Eliza "How are you?" bạn sẽ không nhận được câu trả lời "Fine, thanks?" như người Việt ta vẫn thường nói mà chỉ là những câu cắt cớ như trên.

Thật buồn cười, tuy nhiên không thể trách được vì đây là người máy ảo, chỉ mang tính chất tham khảo là chính. Alice thì khác hoàn toàn, cũng là người máy giống như Eliza nhưng khi chợt với Alice, bạn sẽ gặp khá nhiều những câu hỏi ngoài lề về tên họ, tuổi tác, công việc, gia đình... Rõ ràng danh hiệu phần mềm nhân tạo thông minh nhất năm 2004 thật xứng đáng với những gì mà Alice thể hiện, với cung cách trả lời thân thiện và khéo léo của mình. Hy vọng các bạn sẽ cảm thấy thú vị hơn khi chat với hai “người máy ảo” này.

Chúc các bác vui, mà hình như là link đầu tiên bị die rồi thì phải. Hi hi. Thông cảm nha, vì đây là sưu tầm.
Tu_ma_vo_tinh
Trung học
Trung học
Tu_ma_vo_tinh

Điểm : 270
Số lần được cảm ơn : 26
Sinh nhật : 25/02/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Chát với người máy để luyện tiếng Anh   Chát với người máy để luyện tiếng Anh EmptyFri Sep 03, 2010 11:26 pm

Wow! Bạn tìm đâu ra trang này hay quá vậy, các bạn có thể vào đây test khả năng "ứng xử" của mình với robot này đó! Qua đó tăng khả năng anh văn luôn.

Diễn đàn hoạt động trở lại rồi, mong là các mem cố gắng xây dựng cho nó phát triển lên. Chúc cả nhà vui!
http://vithuy.co.cc
minhquankq
Tiểu học
Tiểu học
minhquankq

Điểm : 77
Số lần được cảm ơn : 5
Sinh nhật : 19/02/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Chát với người máy để luyện tiếng Anh   Chát với người máy để luyện tiếng Anh EmptyFri Dec 03, 2010 7:00 am

hay lắm, rất thú vị...thank bạn một cái
http://alonewithme.co.cc
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chát với người máy để luyện tiếng Anh   Chát với người máy để luyện tiếng Anh Empty

Chát với người máy để luyện tiếng Anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang