Mái nhà IT
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn, mong rằng bạn sẽ có những phút giây thật vui vẻ và hạnh phúc!
Hãy đăng ký để là thành viên hoặc đăng nhập để hạn chế vài phiền phức từ quảng cáo và có nhiều quyền lợi hơn trong diễn đàn.
Mái nhà IT
Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn, mong rằng bạn sẽ có những phút giây thật vui vẻ và hạnh phúc!
Hãy đăng ký để là thành viên hoặc đăng nhập để hạn chế vài phiền phức từ quảng cáo và có nhiều quyền lợi hơn trong diễn đàn.
Mái nhà IT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Gởi em yêu của anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
noname
Khách viếng thăm

Gởi em yêu của anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Gởi em yêu của anh   Gởi em yêu của anh EmptySun May 16, 2010 6:59 pm

Chào Pé Ngốc!

..... Hum nay anh lại nghĩ rất nhiều về chuyện tình cảm của 2 đứa mình ...

........ anh chưa bào h lại nghĩ nhiều đến vậy ...
Tối qua nah đã nhắn tin cho em và nói có lẽ chúng ta ko đến đc với nhau ...!

... Thực sự là như vậy em ạ ....!

Anh đã cố hết sức ... luôn phải thay đổi mình để làm em vui ....
.. ANh cũng ko ngờ là mình có thể thay đổi đc .........
........ Anh làm mọi thứ em muốn ...... để rồi nhận đc gì ?

CÓ lẽ chỉ vì khoảng cách xa nhau mà đã làm anh và em xảy ra bao nhiêu là xung đột .. mà cũng có thể là anh và em chưa thể hiểu hết đc nhau....
...... Cho đến 1 ngày ... anh ko biết lí do là gì nữa ....!
Anh quyết định rời xa em ..!

CÓ thể là mãi mãi .. nhưng hi vọng 1 ngày ko xa chúng ta lại gặp nhau và nối liền tất cả ...!
----------------------------

E ạ .!
... đã có lúc anh hứa sẽ ko rời xa em ... sẽ luôn bên em chia sẻ với em tất cả mọi thứ ... nhưng anh đã ko làm đc ... anh mệt mỏi .. mệt phải làm khác những gì mình vẫn làm ... mệt phải suốt ngày thay đổi .... để đc gì ? để em luôn ko hài lòng vì anh ....

Nhiều đêm anh thức cùng em để em học cho đỡ buồn ... nhiều đêm anh thức cùng em vì em nói em sợ 1 mình trong căn phòng tối ... tuy anh mệt-- muốn ngủ rồi .. nhưng anh vẫn cùng em ... để ko bỏ rơi em 1 mình ..... Ngược lại ... nhiều lần anh muốn em thức cùng anh thì em đòi ngủ trc ... ừh .. vậy em đi ngủ đi ....! Tất cả anh chỉ muốn tốt cho em ... anh iêu em lắm ....

ANh yêu em và anh nghĩ anh có thể thay đổi đc ... anh đã cố gắng rất nhiều -- có lẽ anh đang tự lừa dối mình .. lừa dối em .. là anh đã làm đc ....

Anh tin em , chưa bao h anh ko tin em ... ở xa nhau là thế nhưng trong anh chưa bao h hoài nghi em .. Vậy mà em lại ko tin anh . ANh nghĩ là 1 người iêu , ko có gì là ko thể chia sẻ cho nhau đc ...

Anh biết là mỗi ng tuy iêu nhau cần có 1 khoảng trời riêng , xong ko có nghĩa là ko nói cho nhau đc. Yêu nhau có phải 2 người là 1 ko ? làm gì có điều gì mà giữa 2 ng phải giấu nhau .... Chính điều đó .. làm anh bắt đầu thấy 7vọng về em ... Anh nghĩ em ko tôn trọng anh , ko tin tưởng anh .... hoặc xấu xa hơn nữa là em đang lừa dối anh ... E nói có những chuyện ko thể nào nói cho anh biết đc ... ừh anh đồng ý . Nhưng ko phải trong tình cảnh này ... chỉ là 1 cái yahô thì chứa đựng đc điều gì chứ ...

Rồi em lại đổi cho anh là anh ko tyn em -- em thử nghĩ đi ... ai đã làm cho anh ko tin em .. hoặc em thử trong vị trí của anh xem xem như thế nào ?

........ CÓ lẽ chúng ta lên xa nhau 1 thời gian .... khi nào em ko còn gì là ko chia sẻ đc với anh ... lúc đó hãy nói lời yêu ...!

Xa nhau em nhé ... !~

Anh yêu em !~
SpNv
Khách viếng thăm

Gởi em yêu của anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Gởi em yêu của anh   Gởi em yêu của anh EmptyFri May 21, 2010 2:42 pm

Hic! Củm động quá, hog ngờ mí anh chị học công nghệ thông tin mà lại có những phút giây lãng mạn như vầy! Ai nói học công nghệ thông tin là khô khan đâu!
Em Sư phạm ngữ văn mong làm quen dí mấy anh công nghệ thông tin nà!
nnttrinh442@student.ctu.edu.vn
duoibonghoanglan119
Mẫu giáo
Mẫu giáo
duoibonghoanglan119

Điểm : 55
Số lần được cảm ơn : 1
Sinh nhật : 12/07/1990

Gởi em yêu của anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Gởi em yêu của anh   Gởi em yêu của anh EmptyThu May 27, 2010 10:28 am

Chào bạn! mình suy nghĩ thật nhiều khi đọc bài viết của bạn...minh phân vân không phải đây có phải là bài viết của bạn không? ý mình là đây có phải là tâm sự thật sự của bạn không đó.....mình đọc và cảm động về lời lẽ trong đó, tuy bạn viết những đoạn rất ngằn và kết thúc mỗi đoạn buôn lững nữa chừng....nhưng chính điều đó đã làm mình suy nghĩ...Mình nghĩ rằng trong tình yêu ta nên làm cho hai bên hiểu nhau hơn, hòa hợp hơn, chứ không cần phải thay đổi mình đâu...có lẽ cô ấy yêu bạn là vì tấm lòng và con ngưòi của bạn, chứ không phải là nhữg gì bạn thể hiện làm cô ấy vui đâu.sự gượng ép mình nghĩ là không tốt để có một tình yêu và một cuộc sống hoàn hảo, hạnh phúc..1 người trong tình yêu thay đổi vì ngưòi mình yêu là đều rất tốt, nhưng liệu có tốt chăng khi bản thân minh thấy gò bó, không tự nhiên và rât khó chịu. ....như thế sẽ ảnh hưởng nhiều thứ lắm. Bạn hãy làm sao cho người kia hiểu mình hơn....Mình hiều và rất cảm thông với bạn, mình có thể cảm nhận được tình yêu bạn giành cho người đó nhiều như thế nào nữa......Hãy ngồi lại bên nhau 1 lần nữa để có thê hiểu nhau hơn....
Đó là những suy nghĩ của mình sau khi đọc bài của bạn, những dòng chữ trên không phải là những lời khuyên bảo, không phải là sự chỉ dẫn mà chỉ là suy nghĩ của riêng mình.....Mình không biết bạn đọc được sẽ như thế nào? vì chỉ có bạn mới thật sự hiểu nguyên nhân của vấn đề và cách giải quyết bài toán này bằng giải thuật nào mà thôi.. sunny ....Mình chúc bạn sẽ không phải bận tâm về chuyện đó nữa, hi vọng rằng tình yêu của bạn sẽ đi đến bến bờ hạnh phúc của nó!
thuanh
Mẫu giáo
Mẫu giáo

Điểm : 1
Số lần được cảm ơn : 0
Sinh nhật : 24/07/1990

Gởi em yêu của anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Gởi em yêu của anh   Gởi em yêu của anh EmptyTue Jun 08, 2010 2:18 pm

Sau khi đọc xong tâm sự của bạn thì tôi rất xúc động, tôi đã cảm nhận được tình yêu bạn dành cho người ấy nhiều như thế nào. Bạn đã sẵn sàng từ bỏ cái tôi của bản thân chỉ với mong muốn được nhìn thấy người mình yêu vui vẻ, hạnh phúc, sự hy sinh đó không phải ai cũng làm được phải không bạn. Nhưng khi yêu, tôi nghĩ là cô ấy sẽ yêu bạn vì con người thật của bạn, vì bạn là bạn chứ không là gì khác, mặc dù bạn tự nguyên vì cô ấy đã thay đổi thật nhiều thật nhiều như vậy thì liệu bạn có thật sự vui vẻ và cô ấy có thật sự an tâm và thấy hạnh phúc?. Bạn đã bao giờ đặt mình vào hoàn cảnh của cô ấy để suy nghĩ không, chẳng ai lại thích người mình yêu thay đổi nhiều đến vậy đâu bạn ạ, dù là vì cô ấy đi nữa.
Tôi rất cảm thông trước nỗi buồn và sự thất vọng của bạn, bạn đã yêu thật nhiều, đã làm cho cô ấy thật nhiều vậy thì tại sao bạn không thể 1 lần nữa bao dung để tình yêu có thể quay về với 2 người. Bạn hãy cùng cô ấy chân thành giải bày những tâm sự đã ấp ủ lâu nay để có thể hiểu được nhau nhiều hơn nữa. Tôi nghĩ cô ấy cũng rất yêu bạn đấy, không ai có thể vô tâm dửng dưng trước 1 người luôn lo lắng và quan tâm đến mình như vậy đâu, có thể cô ấy có những điều muốn nói nhưng chưa thể mở lời với bạn được vì hai bạn vẫn chưa thật sự hiểu nhau và tin tưởng lẫn nhau. Hãy vì cô ấy và cũng vì bạn, bạn hãy cho cả hai thêm 1 cơ hội nữa,bạn nhé. Bạn phải có niềm tin giống như tin vào sự chọn lựa ban đầu của bạn vậy.Tôi tin rằng bạn sẽ tìm được 1 giải pháp tốt nhất cho riêng mình. Chúc bạn hạnh phúc!
Sponsored content

Gởi em yêu của anh Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Gởi em yêu của anh   Gởi em yêu của anh Empty

Gởi em yêu của anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang